• babban_banner_01

Menene ya kamata in yi idan overburn ya faru a lokacin yankan Laser?

Menene ya kamata in yi idan overburn ya faru a lokacin yankan Laser?


  • Ku biyo mu a Facebook
    Ku biyo mu a Facebook
  • Raba mu akan Twitter
    Raba mu akan Twitter
  • Ku biyo mu akan LinkedIn
    Ku biyo mu akan LinkedIn
  • Youtube
    Youtube

Yankewar Laser yana amfani da madubin mai da hankali don mayar da hankali kan katakon Laser a saman kayan don narke kayan. A lokaci guda, ana amfani da coaxial gas ɗin da aka matsa tare da katako na Laser don busa kayan da aka narke da kuma sanya katakon Laser da kayan suna motsawa kusa da juna tare da wani yanayi, ta haka ne ke samar da wani siffa. Siffar tsaga.

Dalilan zafi fiye da kima

1 saman abu
Karfe na carbon zai oxidize lokacin da aka fallasa shi zuwa iska kuma ya haɓaka sikelin oxide ko fim ɗin oxide a saman. Idan kaurin wannan fim/fatar bai yi daidai ba ko kuma an ɗaga shi ba kusa da allo ba, zai sa allon ya ɗauki lasar ɗin ba daidai ba kuma zafin da aka haifar zai zama mara ƙarfi. Wannan yana rinjayar matakin ② na yankan da ke sama. Kafin yankan, gwada sanya shi tare da gefe tare da mafi kyawun yanayin da ke fuskantar sama.

2 Tarin zafi
Kyakkyawan yanayin yanke ya kamata ya zama cewa zafin da aka haifar da hasken wuta na Laser na kayan abu da kuma zafi da aka haifar da konewa na oxidative za a iya yada shi yadda ya kamata zuwa kewaye da kuma sanyaya sosai. Idan sanyaya bai isa ba, zafi zai iya faruwa.
Lokacin da yanayin aiki ya ƙunshi ƙananan ƙananan siffofi masu yawa, zafi zai ci gaba da tarawa yayin da ake ci gaba da yankewa, kuma zazzagewa zai iya faruwa cikin sauƙi lokacin da aka yanke rabi na biyu.
Maganin shine a yada zane-zanen da aka sarrafa gwargwadon yiwuwa don a iya tarwatsa zafi sosai.

3 Yawan zafi a kusurwoyi masu kaifi
Karfe na carbon zai oxidize lokacin da aka fallasa shi zuwa iska kuma ya haɓaka sikelin oxide ko fim ɗin oxide a saman. Idan kaurin wannan fim/fatar bai yi daidai ba ko kuma an ɗaga shi ba kusa da allo ba, zai sa allon ya ɗauki lasar ɗin ba daidai ba kuma zafin da aka haifar zai zama mara ƙarfi. Wannan yana rinjayar matakin ② na yankan da ke sama. Kafin yankan, gwada sanya shi tare da gefe tare da mafi kyawun yanayin da ke fuskantar sama.
Yawan ƙona kusurwoyi masu kaifi yawanci yana faruwa ne sakamakon haɓakar zafi saboda yanayin zafin kusurwoyi masu kaifi ya tashi zuwa babban matsayi yayin da laser ke wucewa. Idan saurin gaba na katakon Laser ya fi saurin canja wurin zafi, za a iya guje wa wuce gona da iri yadda ya kamata.
Yadda za a warware overheating?

A ƙarƙashin yanayi na al'ada, saurin tafiyar da zafi yayin ƙonawa shine 2m/min. Lokacin da saurin yanke ya fi 2m/min, asarar narkewa ba zai faru ba. Saboda haka, yin amfani da high-ikon Laser yankan iya yadda ya kamata hana overburning.


Lokacin aikawa: Maris-22-2024
gefe_ico01.png