Nítorí pé ooru gíga ń bọ̀ ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀rọ ìgé lésà máa ń mú ooru púpọ̀ jáde nígbà tí wọ́n bá ń ṣiṣẹ́, èyí sì máa ń fa àwọn ìṣòro díẹ̀. Nítorí náà, nígbà tí o bá ń lo ẹ̀rọ ìgé lésà ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn, kíyèsí ìpèsè ìtútù ẹ̀rọ náà. Ní àwọn ipò ooru gíga, àwọn ènìyàn yóò jìyà ìlù ooru, ẹ̀rọ náà kì í sì í ṣe àfikún. Nípa dídènà ìlù ooru àti títọ́jú ẹ̀rọ ìgé lésà nìkan ni a lè fi kún iṣẹ́ ẹ̀rọ náà.
Awọn ohun elo itutu omi
Ohun èlò ìtutù omi jẹ́ ohun èlò ìtutù pàtàkì fún àwọn ẹ̀rọ ìge lésà. Ní àwọn àyíká tí ó ní iwọ̀n otútù gíga, ohun èlò ìtutù máa ń bàjẹ́ kíákíá. A gbani nímọ̀ràn láti lo omi tí a ti yọ omi kúrò àti omi mímọ́ gẹ́gẹ́ bí ohun èlò ìtutù. Nígbà tí a bá ń lò ó, ó ṣe pàtàkì láti máa fọ ìwọ̀n tí a so mọ́ lésà àti páìpù déédéé láti dènà kíkó ìwọ̀n náà má baà fa dídín ìtutù náà kí ó sì ní ipa lórí ìtutù lésà náà. Oòrùn omi ti ohun èlò ìtutù kò gbọdọ̀ yàtọ̀ sí iwọ̀n otútù yàrá láti yẹra fún ìtútù nítorí ìyàtọ̀ iwọ̀n otútù tó pọ̀ jù. Bí iwọ̀n otútù náà ṣe ń pọ̀ sí i ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn, ìfúnpá iṣẹ́ ti ẹ̀rọ ìtutù ti ẹ̀rọ ìge lésà náà ń pọ̀ sí i gidigidi. A gbani nímọ̀ràn láti ṣàyẹ̀wò kí a sì máa tọ́jú ìfúnpá inú ti ohun èlò ìtutù náà kí iwọ̀n otútù gíga tó dé. , àtúnṣe àkókò láti bá ojú ọjọ́ tí ó ní iwọ̀n otútù gíga mu.
Ìfàmọ́ra
A gbọ́dọ̀ nu gbogbo apá gbigbe náà kí a sì máa fi eruku bò ó nígbàkúgbà láti rí i dájú pé ẹ̀rọ náà mọ́ tónítóní, kí ẹ̀rọ náà lè máa ṣiṣẹ́ dáadáa. A gbọ́dọ̀ fi epo ìpara kún un láàárín àwọn irin ìtọ́sọ́nà àti àwọn gíá, kí a sì tún àkókò ìkún rẹ̀ ṣe. Ó yẹ kí ó kúrú tó ìlọ́po méjì bí ìgbà ìrúwé àti ìgbà ìwọ́wé. Kí a sì máa kíyèsí dídára epo náà nígbà gbogbo. Fún ẹ̀rọ tí ń ṣiṣẹ́ ní àwọn agbègbè tí ó ní iwọ̀n otútù gíga, ó yẹ kí a mú kí ìwọ̀n viscosity epo ẹ̀rọ pọ̀ sí i. Ó rọrùn láti yípadà iwọ̀n otútù epo ìpara, nítorí náà, a gbọ́dọ̀ tún epo náà ṣe dáadáa kí ó lè rí i dájú pé ó ní irùngbọ̀n àti pé kò sí ìdọ̀tí. Ṣàyẹ̀wò bí tábìlì gígé náà ṣe rí àti bí ẹ̀rọ gígé náà ṣe rí àti bí ẹ̀rọ náà ṣe rí ní ìdúró. Tí a bá rí àwọn ohun tí kò báradé, ṣe àtúnṣe àti àtúnṣe ní àkókò tó yẹ.

Ṣíṣàyẹ̀wò ìlà
Ṣàyẹ̀wò kí o sì pààrọ̀ àwọn wáyà tí ó ti gbó, àwọn pọ́ọ̀gù, àwọn páìpù àti àwọn ìsopọ̀ tí ó ti gbó. Ṣàyẹ̀wò bóyá àwọn páànù àwọn ìsopọ̀ ti ẹ̀yà iná mànàmáná kọ̀ọ̀kan ti yọ́, kí o sì fún wọn ní àkókò láti yẹra fún ìfọwọ́kan tí kò dára tí ó lè fa ìjóná iná mànàmáná àti ìfiranṣẹ́ àmì tí kò dúró ṣinṣin.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-15-2024




