Ní ti àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra lésà, ọ̀pọ̀lọpọ̀ irú ló wà ní ọjà. Lára wọn, àwọn àṣàyàn méjì tó gbajúmọ̀ ni ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra lésà tí a fi omi tútù ṣe àti ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra lésà tí a fi afẹ́fẹ́ tutù ṣe. Àwọn ẹ̀rọ méjèèjì yàtọ̀ síra kìí ṣe ní ọ̀nà ìtutù wọn nìkan, ṣùgbọ́n ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà mìíràn. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó ṣe àwárí ìyàtọ̀ láàárín àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra méjì wọ̀nyí, bí a ṣe ń tutù wọ́n, àti ìyàtọ̀ ìṣètò tó báramu.
Ẹ jẹ́ ká kọ́kọ́ wo ọ̀nà ìtútù tí àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí ń lò. Gẹ́gẹ́ bí orúkọ wọn ṣe fi hàn, àwọn ẹ̀rọ ìdènà lésà tí a fi omi tù ní a fi ojò omi ṣe fún ìtútù. Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀,alurinmorin lesa ọwọ ti a fi afẹfẹ tutuÀwọn ẹ̀rọ kò nílò àpò omi. Dípò bẹ́ẹ̀, wọ́n máa ń lo afẹ́fẹ́ láti darí afẹ́fẹ́ sí orí ìsopọ̀mọ́ra láti tú ooru jáde. Ìyàtọ̀ yìí nínú àwọn ọ̀nà ìtútù ń yọrí sí ìyàtọ̀ pàtàkì nínú àwọn apá bí ìrísí àti ìwọ̀n.
Ìyàtọ̀ pàtàkì kan ni ìwọ̀n àti ìwọ̀n àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí. Nítorí pé kò sí àpò omi, àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra lésà onífọ́wọ́ tí a fi afẹ́fẹ́ tútù ṣe kéré sí i ju àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra tí a fi omi tútù ṣe lọ.awọn ẹrọ alurinmorin lesa. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn olùlò rí èyí ní àǹfààní nítorí pé a lè fi ọwọ́ méjèèjì ṣiṣẹ́ rẹ̀ lọ́nà tó rọrùn. Ìwọ̀n kékeré náà mú kí ìṣíkiri rọrùn, pàápàá jùlọ ní àwọn ipò ìsopọ̀mọ́ra níbi tí a ti nílò ìṣíkiri àwọn ohun èlò déédéé. Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra lésà tí a fi omi tutù, bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n tóbi jù tí wọ́n sì wúwo jù, wọ́n sábà máa ń ní àwọn kẹ̀kẹ́ ìyípo ní ìsàlẹ̀. Ẹ̀yà ara yìí mú kí ó rọrùn láti ṣiṣẹ́ àti láti gbé láti ibì kan sí ibòmíràn.
Apá pàtàkì mìíràn tí a gbọ́dọ̀ gbé yẹ̀wò ni ìlànà ìfisílé. Níwọ́n ìgbà tí àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra lésà tí a fi omi tútù ṣe nílò àpò omi, ìfisílé wọn jẹ́ ohun tí ó díjú ju àwọn tí a fi afẹ́fẹ́ tútù ṣe lọ. A nílò láti so àpò omi náà pọ̀ kí a sì so ó pọ̀ dáadáa nínú gbogbo ètò náà, èyí tí ó fi kún ìgbésẹ̀ afikún sí ìlànà ìfisílé náà. Ní ìyàtọ̀ sí èyí, afẹ́fẹ́ tútù ni a fi afẹ́fẹ́ tutù ṣeawọn ẹrọ alurinmorin lesa ọwọkò nílò fífi ojò omi sílẹ̀, èyí tí ó mú kí ìlànà ìṣètò rọrùn. Èyí mú kí àwọn ẹ̀rọ tí a fi afẹ́fẹ́ tutù jẹ́ àṣàyàn tí ó rọrùn jù fún àwọn olùlò tí wọ́n fi ìrọ̀rùn àti ìṣiṣẹ́ ìsopọ̀mọ́ra ṣe pàtàkì sí i.
Ìtọ́jú jẹ́ ìyàtọ̀ mìíràn láàárín àwọn oríṣi ìfọṣọ méjì wọ̀nyí. Àwọn ẹ̀rọ ìfọṣọ lésà tí a fi omi tutù ṣe nílò àbójútó déédéé àti ìtọ́jú táńkì omi. Èyí pẹ̀lú ìwẹ̀nùmọ́ déédéé àti àyípadà omi láti rí i dájú pé ó ṣiṣẹ́ dáadáa. Ní ìyàtọ̀ sí èyí,àwọn ẹ̀rọ ìfọṣọ lésà tí a fi afẹ́fẹ́ ṣeKò nílò ìtọ́jú tó níí ṣe pẹ̀lú omi. Ohun kan ṣoṣo tí a nílò ni láti jẹ́ kí afẹ́fẹ́ àti àwọn ọ̀nà afẹ́fẹ́ mọ́ láti rí i dájú pé ó tutù dáadáa. Ìrọ̀rùn ìtọ́jú yìí mú kí àwọn ẹ̀rọ tí a fi afẹ́fẹ́ tutù jẹ́ àṣàyàn tó fani mọ́ra fún àwọn tí wọ́n fẹ́ràn ẹ̀rọ tí kò ní àníyàn.
Kókó pàtàkì kan tí a kò le gbójú fo ni bí ọ̀nà ìtútù ṣe ń ṣiṣẹ́ dáadáa.ẹrọ alurinmorin lesa ọwọÓ ní àpò omi tó ń pèsè ìtútù tó gbéṣẹ́ tó sì gbéṣẹ́. Omi ní agbára ooru tó ga, èyí tó túmọ̀ sí wípé ó lè fa ooru tó pọ̀ kí ooru rẹ̀ tó pọ̀ sí i. Èyí á jẹ́ kí ẹ̀rọ náà máa ṣiṣẹ́ láìsí ìgbóná jù. Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, àwọn ẹ̀rọ ìdènà lésà tí a fi afẹ́fẹ́ ṣe máa ń gbára lé àwọn afẹ́fẹ́ nìkan fún ìtútù ooru. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó gbéṣẹ́, ìtútù tí afẹ́fẹ́ ń pèsè lè má ṣiṣẹ́ tó ti ẹ̀rọ ìtútù omi. Èyí lè fa àwọn ìdíwọ́ díẹ̀ bíi dínkù àkókò iṣẹ́ tó ń lọ lọ́wọ́ nítorí ìgbóná jù.
Láti ṣàkópọ̀, ìyàtọ̀ láàárín àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀ laser kékeré méjì tí wọ́n ní ọ̀nà ìtura ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ wà nínú ìyàtọ̀ nínú ilana ìsopọ̀ náà fúnra rẹ̀ àti ìṣètò tí ó báramu. Àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀ laser onígbà tí a fi omi tutù nílò ojò omi fún ìtura, nígbà tí àwọn irú ìsopọ̀ laser onígbà tí a fi afẹ́fẹ́ tutù ń lo àwọn afẹ́fẹ́. Ìyàtọ̀ pàtàkì yìí ní ipa lórí ọ̀pọ̀lọpọ̀ apá, títí bí ìwọ̀n, ìwọ̀n, ìlànà fífi sori ẹrọ, àwọn ohun tí a nílò láti ṣe ìtọ́jú àti ìṣiṣẹ́ ìtura. Nípa lílóye àwọn ìyàtọ̀ wọ̀nyí, àwọn olùlò lè ṣe ìpinnu tí ó dá lórí àwọn àìní ìsopọ̀ àti àwọn ohun pàtàkì wọn.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-09-2023




