Bí iwọ̀n otútù ṣe ń pọ̀ sí i ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn, ṣe iṣẹ́ rere nínú ìtọ́jú ẹ̀rọ ìgé lésà láti yẹra fún ìkùnà ẹ̀rọ. Àwọn ẹ̀rọ ìgé lésà máa ń ní ìṣòro nítorí iwọ̀n otútù gíga ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó jíròrò àwọn ìdí tí àwọn ẹ̀rọ ìgé lésà máa ń ní ìṣòro ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn àti bí a ṣe lè tọ́jú wọn ní ìgbà òtútù gíga. Ní àfikún, a ó wo àwọn ọgbọ́n tí a nílò láti máa tọ́júàwọn ohun èlò ìgé lésàailewu lati awọn iwọn otutu giga.
Òjò líle ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn àti ọ̀rinrin gíga ní àyíká iṣẹ́ ẹ̀rọ lè fa ìparẹ́ àti ìbàjẹ́. Irú àyíká ọ̀rinrin bẹ́ẹ̀ tún lè fa ìyípadà kúkúrú. Láti yẹra fún àwọn ìṣòro wọ̀nyí, ó ṣe pàtàkì láti máa tọ́jú ètò ìtútù àti omi ìtútù. Bákan náà, ààbò ojú irin, ìwẹ̀nùmọ́ àti ìtọ́jú àyíká ṣe pàtàkì láti yẹra fún ìtútù.
Eto itutu ati omi itutu ṣe ipa pataki ninu itọjuẹrọ gige lesaní àyíká tí ó ní igbóná gíga. A gbọ́dọ̀ pa igbóná omi tútù mọ́ ní ìwọ̀n tí ó yẹ, kí omi náà sì mọ́ tónítóní. A gbọ́dọ̀ ṣe àyẹ̀wò àwọn ilé ìṣọ́ ìtútù fún ìdàgbàsókè ìwọ̀n àti ewéko, èyí tí ó lè fa ìdènà páìpù. A gbọ́dọ̀ máa yí omi padà nígbà gbogbo láti dènà àwọn ẹ̀gbin láti wọ inú ẹ̀rọ náà kí ó sì fa ìbàjẹ́.
Fífọ ẹ̀rọ ìgé lésà rẹ déédéé jẹ́ ohun pàtàkì láti rí i dájú pé ó ń ṣiṣẹ́ fún ìgbà pípẹ́. Ó yẹ kí a máa ṣe àyẹ̀wò àwọn irin ìdènà nígbà gbogbo láti rí i dájú pé wọ́n ń ṣiṣẹ́ dáadáa àti láti dènà ìbàjẹ́. Ní àfikún, a gbọ́dọ̀ yọ eruku àti ìdọ̀tí kúrò lórí ara ẹ̀rọ ìgé lésà láti dènà ìbàjẹ́ láti inú ooru gbígbóná.
Itọju Circuit jẹ apakan pataki miiran ti mimu itọju rẹẹrọ gige lesaní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn. Ó yẹ kí a máa ṣàyẹ̀wò àwọn àyíká nígbà gbogbo láti rí i dájú pé kò sí àmì ìparẹ́ tàbí ìbàjẹ́ kankan. Ó yẹ kí a fọ àyíká náà mọ́ láti mú àwọn ìdọ̀tí tàbí eruku kúrò. Ẹ̀rọ náà yẹ kí ó yẹra fún wíwọlé omi àti ìtújáde omi láti dènà ìbàjẹ́.
Yàtọ̀ sí àwọn ọ̀nà ìtọ́jú wọ̀nyí, àwọn ọgbọ́n díẹ̀ wà tí o lè lò láti yẹra fún ooru gíga lórí ẹ̀rọ gé ẹ̀rọ laser rẹ. Ọ̀kan lára àwọn ọgbọ́n wọ̀nyẹn ni lílo àwọn afẹ́fẹ́ itutu láti máa rìn afẹ́fẹ́ kiri nínú ẹ̀rọ náà. Èyí ń ran lọ́wọ́ láti yẹra fún ìkórajọ ooru nínú àwọn ohun pàtàkì àti láti jẹ́ kí ẹ̀rọ náà máa ṣiṣẹ́ ní ìwọ̀n otútù tó dára jùlọ. Bákan náà, ó ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé àyíká tí a ti ń lo ẹ̀rọ náà kò ní ooru púpọ̀.ẹrọti a ti fipamọ ti a si ni afẹfẹ daradara.
Ọgbọ́n mìíràn ni lílo ìdábòbò ooru láti dènà pípadánù ooru àti láti pa ìwọ̀n otútù tó dára jùlọ mọ́ fún àwọn èròjà inú ẹ̀rọ gé lésà. Àwọn ohun èlò wọ̀nyí yẹ kí a lò fún àwọn èròjà pàtàkì bíi orí lésà, tábìlì gé àti àwọn ẹ̀rọ ìpèsè agbára.
Ni apapọ, ooruẹrọ gige lesaÓ máa ń fa ìṣòro nítorí ooru gíga. Àwọn ẹ̀rọ gígé léésà gbọ́dọ̀ wà ní ìgbóná gíga láti rí i dájú pé wọ́n ń ṣiṣẹ́ fún ìgbà pípẹ́. Ìtọ́jú ètò ìtútù àti omi ìtútù, ààbò ojú irin, ìmọ́tótó, ìtọ́jú àyíká, àti lílo àwọn ọgbọ́n kan láti yẹra fún ooru gíga ṣe pàtàkì. Ìtọ́jú tó dára àti lílo ọgbọ́n lè ran ẹ̀rọ náà lọ́wọ́ láti má ṣe pa tàbí kí ó má ní ìṣòro ẹ̀rọ mìíràn lọ́jọ́ iwájú.
Tí o bá fẹ́ mọ̀ sí i nípa gígé lésà, tàbí tí o bá fẹ́ ra ẹ̀rọ gígé lésà tó dára jùlọ fún ọ, jọ̀wọ́ fi ìránṣẹ́ sílẹ̀ lórí ojú òpó wẹ́ẹ̀bù wa kí o sì fi ìméèlì ránṣẹ́ sí wa tààrà!
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-03-2023




