Ìmọ̀ ẹ̀rọ gígé lésà ti yí ilé iṣẹ́ irin padà pẹ̀lú ìpele tó péye àti àwọn àbájáde tó ga jùlọ. Ọ̀kan lára àwọn ohun èlò tí a lò jùlọ fún gígé lésà niGígé páìpù, èyí tí ó ń pèsè ọ̀nà kíákíá àti tó gbéṣẹ́ láti ṣe àwọn páìpù irin láti bá onírúurú àìní ilé-iṣẹ́ mu. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé, gẹ́gẹ́ bí orúkọ náà ṣe fi hàn, àwọn ẹ̀rọ gígé páìpù lésà ni a ṣe pàtó fún gígé páìpù yípo, ìmọ̀ ẹ̀rọ tuntun yìí wúlò fún ọ̀pọ̀ ènìyàn, a sì lè lò ó láti gé páìpù oníruuru àti ìtóbi.
Ẹ̀rọ ìgé páìpù onígun mẹ́rin tí a fi lésà ṣe ní àwọn iṣẹ́ tó ti pẹ́ àti àwọn ọ̀nà ìgé gígé, èyí tó mú kí ó lè bá onírúurú ìbéèrè ìgé páìpù mu. Nípa ṣíṣe àtúnṣe àwọn ìlànà ìṣàkóso ìgé gígé, ẹ̀rọ náà lè bá onírúurú àìní ilé iṣẹ́ mu, kí ó sì pèsè àwọn ọjà tó dára. Kì í ṣe pé ó yẹ fún gígé páìpù yípo nìkan ni, ó tún lè gé páìpù irin déédéé. Èyí mú kí ó dára fún onírúurú ohun èlò.
Ipò gígé ẹ̀rọ gígé onígun mẹ́rin laser jẹ́ èyí tó rọrùn gan-an, tó ń jẹ́ kí a gé àwọn ohun èlò tó péye àti tó mọ́ tónítóní. Yálà ó jẹ́ irin alagbara, irin erogba, aluminiomu tàbí irin mìíràn, ẹ̀rọ náà ń rí i dájú pé a gé àwọn nǹkan tó péye, tó sì ń mú kí wọ́n ní ẹ̀gbẹ́ tó mọ́ tónítóní àti kí ó dín ìfọ́ kù. Ìmọ̀ ẹ̀rọ gígé tí ẹ̀rọ yìí ń lò lè gé àwọn àwòrán tó díjú àti àwọn àwòrán tó díjú, èyí tó ń fúnni ní àǹfààní láti ṣe ẹ̀dá àti láti ṣe àtúnṣe.
Ní àfikún sí iṣẹ́ gígé, ẹ̀rọ gígé onígun mẹ́rin laser tún lè so mọ́ ètò robot láti ṣe àgbékalẹ̀ iṣẹ́ àti ìṣelọ́pọ́ pípé. Nípa ṣíṣe àfikún pẹ̀lú àwọn robot tó báramu, àwọn olùṣelọpọ lè mú kí iṣẹ́ àti ìṣiṣẹ́ pọ̀ sí i nígbàtí wọ́n bá ń dín owó iṣẹ́ kù. Ẹ̀rọ náà ń ṣiṣẹ́ láìsí ìṣòro pẹ̀lú apá robot tí ó ń ṣe àkóso ipò àti ìṣípo paipu náà, tí ó ń rí i dájú pé àwọn gígé náà péye àti pé ó ń dín ewu àṣìṣe kù.
ÀwọnIge lesaỌ̀nà tí ẹ̀rọ gígé yíká tí a fi ń lo ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní ju àwọn ọ̀nà gígé ìbílẹ̀ lọ. Láìdàbí àwọn ọ̀nà ìbílẹ̀ tí ó ní agbára ẹ̀rọ tàbí agbára ooru, gígé léésà ń lo ìmọ́lẹ̀ tí a fojú sí láti yọ́ tàbí láti mú kí ohun èlò náà yọ́. Ọ̀nà gígé tí kò ní ìfọwọ́kan yìí kò nílò ìfọwọ́kan ara, èyí tí ó ń dín ewu ìbàjẹ́ tàbí ìyípadà páìpù kù. Ó tún ń dín ìṣẹ̀dá agbègbè tí ooru ti kàn kù, èyí tí ó ń yọrí sí àwọn gígé tí ó mọ́ tónítóní àti ìyípadà ohun èlò díẹ̀.
Ni afikun,Ige lesajẹ́ ìlànà tó munadoko tó lè dín àkókò ìṣelọ́pọ́ kù ní pàtàkì. Pẹ̀lú agbára gígé páìpù oníyẹ̀fun gíga rẹ̀, ẹ̀rọ gígé páìpù oníyípo lésà lè gé àwọn páìpù irin onírúru ní kíákíá àti ní ìbámu. Èyí ń jẹ́ kí àwọn olùpèsè ṣe àṣeyọrí àkókò ìyípadà kíákíá àti láti pàdé àkókò ìṣiṣẹ́ láìsí ìbàjẹ́ dídára ọjà tí a ti parí.
Awọn ẹrọ gige tube lesakò mọ sí gígé àwọn páìpù nìkan. Ó jẹ́ ọ̀nà tó wọ́pọ̀ tó lè ṣẹ̀dá àti gígé àwọn páìpù tó ní onírúurú ìrísí àti ìtóbi, títí kan àwọn páìpù onígun mẹ́rin, onígun mẹ́rin, àti àwọn páìpù tó ní ìrísí àìdọ́gba. Àwọn ìlànà ìṣàkóso gígé tí ẹ̀rọ náà ń lò máa ń rí i dájú pé ó lè bá àwọn ohun pàtàkì tí iṣẹ́ kọ̀ọ̀kan nílò mu, ó sì máa ń fúnni ní àwọn gígé pàtó láìka ìrísí páìpù sí.
Ni ṣoki,ẹrọ gige paipu yika lesajẹ́ ẹ̀rọ tó ti ní ìlọsíwájú tó ń fúnni ní agbára gígé tó ga jùlọ fún onírúurú àìní gígé páìpù. Rírọrùn rẹ̀, ìpéye rẹ̀ àti ìṣiṣẹ́ rẹ̀ mú kí ó jẹ́ ohun ìní tó wúlò fún àwọn ilé iṣẹ́ tó nílò àwọn ọjà tó dára. Ẹ̀rọ náà kò mọ sí gígé páìpù yíká nìkan, ó tún lè ṣe àwọn páìpù irin ìbílẹ̀ fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ lílò. Pẹ̀lú agbára rẹ̀ láti so pọ̀ mọ́ àwọn ètò robot, ó ń jẹ́ kí àwọn olùṣelọpọ lè ṣe iṣẹ́ àgbékalẹ̀ àti ìṣelọ́pọ́, kí wọ́n máa mú kí iṣẹ́ pọ̀ sí i àti dín owó iṣẹ́ kù. Ọ̀nà gígé páìpù lésà tí ẹ̀rọ yìí ń lò ń rí i dájú pé àwọn gígé mímọ́, ìyípadà ohun èlò tó kéré àti àkókò ìyípadà tó yára. Nínú ilé iṣẹ́ irin tó ń dàgbà sí i, ẹ̀rọ gígé páìpù lésà jẹ́ àmì ìṣẹ̀dá àti ìṣiṣẹ́ tó dára.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Sep-04-2023




