Àwọn ohun èlò ilé/ọjà iná mànàmáná ni a sábà máa ń lò ní ìgbésí ayé wa ojoojúmọ́. Láàárín àwọn ohun èlò wọ̀nyí, ohun èlò irin alagbara ni a sábà máa ń lò. Fún ohun èlò yìí, àwọn ẹ̀rọ gígé lésà ni a sábà máa ń lò fún gígé àti gígé àwọn ẹ̀yà irin tí ó wà ní ìta, àwọn ẹ̀yà ike, àwọn ẹ̀yà irin (àwọn ẹ̀yà irin ti ìwé irin, èyí tí ó jẹ́ nǹkan bí 30% gbogbo ẹ̀yà) ti ẹ̀rọ fifọ, àwọn fìríìjì, àwọn afẹ́fẹ́ àti àwọn mìíràn. Fún àpẹẹrẹ, àwọn ẹ̀rọ náà dára gan-an láti gé àti láti ṣe àwọn ẹ̀yà irin tín-ín-rín, gígé àwọn ẹ̀yà irin tí ó ń mú afẹ́fẹ́ àti àwọn ìbòrí irin, gígé àti fífọ́ àwọn ihò ní ìsàlẹ̀ tàbí ẹ̀yìn fìríìjì, àwọn bòdì irin tí a gé ti àwọn bòdì irin, àti ọ̀pọ̀lọpọ̀ míràn.
Àwọn àǹfààní díẹ̀ nínú gígé okùn lésà ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn irinṣẹ́ gígé ìbílẹ̀ nìyí.
Ko si wahala ẹrọ, ati pe ko si iyipada ti iṣẹ naa.
Kì yóò ní ipa lórí líle ohun èlò náà nígbà tí ẹ̀rọ gígé lésà bá ń ṣiṣẹ́ nítorí iṣẹ́ tí kò ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀. Ó jẹ́ àǹfààní pé àwọn ohun èlò ìbílẹ̀ kò ní ọ̀nà láti fiwé. A lè lo gígé lésà láti bójú tó ilana gígé fún àwọn àwo irin, irin alagbara, irin erogba, alloy aluminiomu àti àwọn àwo irin líle láìsí gígé àyípadà.
Ṣiṣe ṣiṣe giga, ko si itọju keji.
Àwọn ohun èlò ìgé lésà ni a ń lò láti ṣe àwo irin alagbara, èyí tí ó ń lo ọ̀nà ìṣiṣẹ́ tí kò ní ìfọwọ́kàn, kò ní ipa lórí ìyípadà iṣẹ́ náà. Ìyára ìyípo/gígé náà yára ní ìfiwéra pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn irinṣẹ́ ìgé mìíràn. Yàtọ̀ sí èyí, ojú ìgé náà rọrùn lẹ́yìn iṣẹ́ ìgé lésà, kò sí ìdí láti ṣe ìtọ́jú kejì.
Ipese ipo giga.
Ní pàtàkì, a máa ń fi fìlà lésà sí ibi kékeré kan, kí àfiyèsí náà lè dé ibi agbára gíga. A ó gbóná ohun èlò náà kíákíá sí ìpele ìfàsẹ́yìn, àwọn ihò náà yóò sì ṣẹ̀dá nípasẹ̀ ìtújáde. Dídára fìlà lésà àti ìdúróṣinṣin ipò náà ga, nítorí náà ìpéye gígé náà ga pẹ̀lú. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, àwọn gígé lésà náà wá pẹ̀lú ẹ̀rọ gígé CNC tí ó mú kí ó ṣiṣẹ́ dáradára sí i, kí ó lè parí dáadáa, kí ó sì dín ìfọ́kù kù.
Ko si yiya irinṣẹ ati awọn idiyele itọju kekere
Bákan náà nítorí ìlànà tí kò fi bẹ́ẹ̀ kan orí gígé lésà, kò sí ìbàjẹ́ ohun èlò, àti owó ìtọ́jú tó kéré. Ẹ̀rọ gígé lésà náà ń gé irin alagbara láìsí ìdọ̀tí púpọ̀, àti pé owó iṣẹ́ ìṣiṣẹ́ náà kéré pẹ̀lú.
Lọ́wọ́lọ́wọ́, ìwọ̀n wíwọlé ẹ̀rọ gígé lésà nínú iṣẹ́ ṣíṣe ohun èlò ilé kò tó. Síbẹ̀síbẹ̀, pẹ̀lú ìdàgbàsókè ìmọ̀ ẹ̀rọ lésà, ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ ìbílẹ̀ ti ilé iṣẹ́ ohun èlò ilé ń yípadà àti àtúnṣe nígbà gbogbo. A lè parí èrò sí pé lílo ìmọ̀ ẹ̀rọ lésà nínú ilé iṣẹ́ ohun èlò ilé yóò túbọ̀ gbòòrò sí i, àti pé agbára ìdàgbàsókè rẹ̀ àti àǹfààní ọjà kò ní ṣeé díwọ̀n.
BÁWO NI A ṢE LÈ RÀNLỌ́WỌ́ LÓNÍ?
Jọwọ kún fọ́ọ̀mù tó wà ní ìsàlẹ̀ yìí, a ó sì dá ọ lóhùn ní kíákíá.




